Manyan Abubuwan Amfani 9 don Ciyawa Artificial

Tun lokacin da aka gabatar da ciyawa ta wucin gadi a cikin 1960s, yawancin amfani da ciyawa na wucin gadi ya karu sosai.

Wannan wani bangare ne saboda ci gaban da aka samu a fasaha wanda yanzu ya ba da damar yin amfani da ciyawa ta wucin gadi wacce aka kera ta musamman don manufar akan baranda, a makarantu da wuraren gandun daji, da ƙirƙirar lambun ku na baya yana sanya kore.

Gabatarwar Yanayin Halitta, Feelgood da Fasahar Farfaɗowa Nan take ya haɓaka inganci da ƙayatarwa na ciyawa ta wucin gadi ba ta ƙare ba.

A cikin sabon labarinmu, za mu binciko wasu abubuwan da aka fi amfani da su na ciyawa ta wucin gadi da kuma bayyana dalilin da yasa amfanin turf ɗin roba sau da yawa ya fi na ainihin lawn.

119

1. Gidajen zama

120

Mafi shahararren amfani da ciyawa na wucin gadi shine shigar da shi a cikin lambun zama don maye gurbin lawn da ake da shi.

Shahararriyar ciyawa ta wucin gadi ta girma a cikin adadi mai kyau kuma yawancin masu gida yanzu suna fahimtar fa'idar samun ciyawa ta wucin gadi a cikin gidansu.

Ko da yake ba cikakken goyon baya-free (kamar yadda wasu masana'antun da installers za su yi iƙirarin), idan aka kwatanta da wani real lawn, dakulawa da hannu tare da ciyawa na wucin gadikadan ne.

Wannan yana jan hankalin mutane da yawa masu salon rayuwa, da kuma tsofaffi, waɗanda galibi ba sa iya kula da lambuna da lawn.

Hakanan yana da kyau ga lawns waɗanda ke samun ci gaba, amfani duk shekara daga dabbobi da yara.

Turf ɗin roba yana da cikakkiyar aminci ga danginku da dabbobinku don amfani da su, kuma yana iya ƙirƙirar yanayi mafi aminci fiye da ciyawa ta gaske, saboda ba za ku ƙara buƙatar amfani da magungunan kashe qwari ko takin gargajiya a lambun ku ba.

Yawancin abokan cinikinmu sun gaji da tarawa sama da ƙasa lawn su, injin yanka a hannu, a maimakon haka sun gwammace su ciyar da lokaci mai daraja a cikin lambun su da ƙafafu sama, suna jin daɗin gilashin giya mai kyau.

Wanene zai iya zarge su?

Turf ɗin karya kuma yana da kyau don matsuguni da lawn lawn masu inuwa waɗanda ke samun ɗan ƙaramin hasken rana. Waɗannan sharuɗɗan, komai nawa kuka ci gaba da shuka ko amfani da takin zamani, kawai ba za su ƙyale ciyawa ta yi girma ba.

Ko da waɗanda suka fi son kamannin ciyawa na gaske suna zabar ciyawa na wucin gadi don wurare irin su lambuna na gaba, da kuma waɗancan ƙananan wuraren ciyawa waɗanda za su iya zama da wahala don kula da su fiye da yadda suke da daraja, kuma, kamar yadda wannan rashin kulawa zai iya haifar da waɗannan yankunan zama masu ido, suna samun ƙarin fa'ida na haɓaka kayan ado ga kayansu.

2. Grass na wucin gadi don karnuka da dabbobi

108

Wani sanannen amfani da ciyawa na wucin gadi shine don karnuka da dabbobi.

Abin baƙin ciki, ainihin lawns da karnuka ba sa haɗuwa.

Yawancin masu kare kare za su fahimci takaici na ƙoƙarin kiyaye lawn na gaske.

Fitsarin da ya ƙone turf da ƙwanƙolin ciyawa ba sa yin lawn da ke da daɗi musamman a ido.

Mudy paws da rikici kuma ba sa yin rayuwa mai sauƙi a cikin gida, kuma wannan cikin sauri ya zama mafarki mai ban tsoro, musamman a cikin watannin hunturu ko bayan lokacin ruwan sama mai ƙarfi wanda zai iya juyar da lawn ɗinku na gaske zuwa wankan laka.

Saboda waɗannan dalilai, yawancin masu kare kare suna juyawa zuwa ciyawa ta wucin gadi a matsayin maganin matsalolin su.

Wani yanayin girma da sauri shine ga wuraren kare kare da wuraren kula da rana don a shigar da ciyawa ta wucin gadi.

A bayyane yake, tare da adadin karnuka da waɗannan wuraren suke da su, ciyawa na gaske ba ta da wata dama.

Tare da shigarwar ciyawa ta wucin gadi kyauta, yawancin fitsari za su zube kai tsaye ta cikin ciyawa, samar da yanayi mafi koshin lafiya don karnuka su yi wasa a ciki da ƙarancin kulawa ga masu shi.

Ciyawa ta wucin gadi tana ba da fa'idodi da yawa ga masu karnuka kuma ba abin mamaki bane cewa yawancin karnuka da masu mallakar dabbobi suna juyawa zuwa turf na karya.

Idan kuna son ƙarin bayani game da ciyawa ta wucin gadi don karnuka, da fatan za a danna nan, zaku iya duba ciyawa na wucin gadi waɗanda suka dace da dabbobi ta danna nan.

3. Balconies da Rufin Lambuna

121

Hanya ɗaya don haskaka lambunan rufin da baranda ita ce gabatar da wasu kore zuwa yankin.

Kankare da shimfidar wuri na iya yin muni sosai, musamman a saman rufin, kuma ciyawa na wucin gadi na iya ƙara koren maraba zuwa wurin.

Har ila yau, ciyawa na wucin gadi ya kasance mai rahusa don shigarwa a kan rufin sama fiye da ciyawa na gaske, saboda kayan suna da sauƙin jigilar kaya kuma shirye-shiryen ƙasa don turf na karya yana da sauri da sauƙi don kammalawa.

Sau da yawa, har ma da shirye-shiryen ƙasa da yawa, ciyawa na gaske ba ta girma musamman da kyau.

Yana da sauƙin shigar da ciyawa ta wucin gadi akan kankare kuma muna ba da shawarar yin amfani da 10mmkumfa ciyawar wucin gadi(ko 20mm don ƙarin taushi mai laushi) wanda za'a iya jigilar shi cikin sauƙi a cikin ɗagawa da hawa sama, kamar yadda narkar da ciyawa ta wucin gadi za ta iya.

Hakanan zai samar da kyakkyawan lawn wucin gadi mai laushi wanda kawai za ku so sanyi.

Lawn ɗin karya akan rufin rufin kuma ba zai buƙaci kowane ruwa ba, wanda zai iya zama matsala tare da lambunan rufin, saboda sau da yawa babu famfo a kusa.

Don lambunan rufin rufin, muna ba da shawarar ciyawa ta wucin gadi ta DYG, wacce aka kera ta musamman don amfani a saman rufin da baranda.

Don ƙarin dacewa da turf ɗin karya don baranda ko saman rufin ku,don Allah danna nan.

4. Abubuwan da ke faruwa da nune-nunen

122

Ciyawa ta wucin gadi hanya ce mai kyau don yin ado a tsaye a nune-nunen da abubuwan da suka faru.

Idan kun taɓa yin tsayawa a wurin nunin za ku san cewa yana da mahimmanci a jawo hankali sosai gwargwadon yiwuwa, kuma ciyawa na karya hanya ce mai kyau don juya kai kamar yadda yanayinta yake, yanayin zafi zai jawo hankalin masu wucewa.

Ana iya hawa shi cikin sauƙi akan madaidaicin nuni waɗanda ake amfani da su don nuna samfuran ku.

Hakanan yana da sauƙi don shigar da ciyawa na ɗan lokaci a ƙasan tsayawar ku kuma, kamar yadda za'a iya jujjuya shi cikin sauƙi da adanawa bayan an gama taron, ana iya ci gaba da amfani da shi don abubuwan da ke faruwa a nan gaba da nunin nunin.

5. Makarantu da cibiyoyin jinya

123

A kwanakin nan da yawa makarantu da gandun daji suna juya zuwa ciyawa na wucin gadi.

Me yasa?

Don dalilai da yawa.

Na farko, ciyawa ta wucin gadi tana da wahala sosai. Daruruwan ƙafafu suna gudana sama da ƙasa facin ciyawa yayin lokutan hutu suna sanya ciyawa ta gaske ƙarƙashin nau'i mai yawa, wanda ke haifar da faci.

Waɗannan facin da ba a taɓa gani ba da sauri suka koma wankan laka bayan ruwan sama mai yawa.

Tabbas, ciyawa ta wucin gadi kuma tana da ƙarancin kulawa.

Wannan yana nufin ƙarancin kuɗin da ake kashewa akan gyaran filaye, wanda ke haifar da tanadin farashi don makaranta ko gandun daji a cikin dogon lokaci.

Har ila yau, yana canza da sake farfado da lalacewa, gajiye na filayen makaranta da suka zama marasa amfani.

Ana iya amfani da shi don canza wuraren ciyawa ko siminti da shimfidawa cikin sauri da sauƙi.

Yara kuma suna son biyan ciyawa ta wucin gadi kuma 'yan wasan ƙwallon ƙafa za su ji kamar suna wasa a kan turf mai tsarki a Wembley.

Bugu da ƙari, yana da kyau ga wuraren wasan da ke da firam ɗin hawa, saboda ana iya shigar da ciyawa ta wucin gadi tare da kumfa na ciyawa ta wucin gadi.

Wannan faifan girgiza zai tabbatar da cewa filin wasan ku ya bi ka'idodin Tasirin kai da gwamnati ta gindaya kuma zai hana munanan raunukan kai.

A ƙarshe, a cikin watanni na hunturu, wuraren ciyayi ba su da wurin zuwa saboda yuwuwar yumbu da laka.

Duk da haka, laka zai zama abin da ya wuce tare da ciyawa na wucin gadi kuma, saboda haka, yana ƙara yawan wuraren wasan da ake da su don yara, maimakon kawai takura su zuwa wurare masu wuya irin su kwalta ko wuraren wasan kwaikwayo na kankare.

6. Golf Sanya Ganye

124

7. Otal-otal

125

Bukatar ciyawa ta wucin gadi a otal na karuwa.

A zamanin yau, saboda gaskiyar turf na roba, otal-otal suna zaɓar samun ciyawa ta wucin gadi don shiga su, a cikin tsakar gida da ƙirƙirar wuraren lawn masu ban sha'awa.

Ra'ayin farko shine komai a cikin masana'antar baƙon baƙi kuma ciyawa mai kyan gani na wucin gadi tabbas zai bar ra'ayi mai ɗorewa akan baƙi otal.

Bugu da ƙari, saboda ƙarancin kulawar sa, ciyawa na karya na iya adana kuɗi da yawa a otal akan farashin kulawa, yana mai da shi mafita na tattalin arziki.

Yankunan ciyawa a cikin otal-otal suna iya fuskantar matsaloli iri ɗaya kamar yadda ake iya samu a cikin lambun zama - ciyayi da ci gaban gansaku ba su da kyan gani kuma suna iya sa otal ɗin ya zama ƙasa.

Haɗa wannan tare da yuwuwar amfani mai nauyi wanda wuraren ciyawa za su iya samu a cikin otal kuma girke-girke ne na bala'i.

Hakanan, otal-otal da yawa akai-akai suna karbar bakuncin bukukuwan aure kuma, sake, ciyawa ta wucin gadi tana haifar da ciyawa ta gaske a nan.

Wannan shi ne saboda ko bayan ruwan sama mai yawa babu laka ko rikici tare da ciyawa na wucin gadi.

Laka na iya lalata babban ranar, saboda ba yawancin amarya ba za su yi farin ciki da rufe takalmansu da laka ko kuma fuskantar yuwuwar kunyar zamewa yayin tafiya kan hanya!

8. Ofisoshi

126

Bari mu fuskanta, ofishin ku na iya zama yanayi mai ban sha'awa, marar rai don yin aiki a ciki.

Don magance wannan, kamfanoni da yawa sun fara amfani da ciyawa ta wucin gadi a wurin aiki.

Ciyawa ta karya za ta sake farfado da ofishi kuma ta taimaka wajen sa ma'aikatan su ji kamar suna aiki a cikin babban waje kuma, wa ya sani, suna iya jin daɗin shigowa aiki!

Ƙirƙirar yanayi mafi kyau don ma'aikata suyi aiki a cikin ƙara yawan aiki a cikin wurin aiki wanda, ga ma'aikaci, ya sa ciyawa ta wucin gadi ta zama babban saka hannun jari.


Lokacin aikawa: Maris-04-2025