Sau da yawa muna iya ganin turf ɗin wucin gadi akan filayen ƙwallon ƙafa, wuraren wasannin makaranta, da lambunan gida da waje. To ka sanibambanci tsakanin turf na wucin gadi da turf na halitta? Bari mu mai da hankali kan bambancin da ke tsakanin su biyun.
Juriyar yanayi: Amfani da lawn na halitta yana da sauƙin ƙuntatawa ta yanayi da yanayi. Lawns na halitta ba zai iya rayuwa a cikin sanyin sanyi ko yanayi mara kyau ba. Turf na wucin gadi na iya dacewa da yanayi daban-daban da sauyin yanayi. Ko a lokacin sanyi ko lokacin zafi, ana iya amfani da filayen turf na wucin gadi akai-akai. Ruwan sama da dusar ƙanƙara ba su da tasiri kuma ana iya amfani da su sa'o'i 24 a rana.
Ƙarfafawa: Ana amfani da wuraren wasanni da aka shimfiɗa tare da turf na halitta bayan watanni 3-4 na kulawa bayan an dasa lawn. Rayuwar sabis gabaɗaya tana tsakanin shekaru 2-3, kuma ana iya ƙarawa zuwa shekaru 5 idan kulawa yana da ƙarfi. - 6 shekaru. Bugu da kari, filayen ciyawa na dabi'a suna da rauni kuma suna iya haifar da lalacewa cikin sauƙi a cikin turf bayan an fuskanci matsin lamba na waje ko gogayya, kuma dawowa yana jinkiri a cikin ɗan gajeren lokaci. Turf na wucin gadi yana da kyakkyawan juriya ta jiki kuma yana da dorewa. Ba wai kawai zagayowar shimfidar wuri gajere ba ne, amma rayuwar sabis na rukunin kuma ya fi tsayi fiye da na turf na halitta, yawanci shekaru 5-10. Ko da wurin da aka yi da turf ɗin wucin gadi ya lalace, ana iya gyara shi cikin lokaci. , ba zai shafi al'ada amfani da wurin.
Tattalin arziki da aiki: Farashin dasa shuki da kiyaye turf na halitta yana da yawa sosai. Wasu ƙwararrun filayen ƙwallon ƙafa waɗanda ke amfani da turf na halitta suna da tsadar kula da lawn na shekara-shekara. Yin amfani da turf na wucin gadi na iya rage yawan kulawa da kulawa na gaba. Kulawa yana da sauƙi, ba a buƙatar shuka, gini ko shayarwa, kuma kulawa da hannu shima yana da ƙarin ceton aiki.
Ayyukan tsaro: Turf na halitta yana girma ta halitta, kuma ba za a iya sarrafa ƙimar juzu'i da kaddarorin zamewa yayin motsi akan lawn. Koyaya, yayin samar da turf ɗin wucin gadi, ana iya sarrafa zaren ciyawa ta wucin gadi ta hanyar ƙimar kimiyya da hanyoyin samarwa na musamman. Yawan yawa da laushi sun sa ya fi dacewa da elasticity, mafi kyawun shayarwa da kwantar da hankali lokacin amfani da shi, wanda zai iya tabbatar da cewa mutane ba su da rauni a lokacin motsa jiki kuma ba su iya haifar da gobara. Bugu da ƙari, za a iya sake yin amfani da farfajiyar saman turf na wucin gadi, kuma yana da kyakkyawan aikin muhalli.
Ba shi da wahala a ga cewa yanzu mutane sun inganta ingancin turf ɗin wucin gadi don zama iri ɗaya da turf na halitta, har ma sun zarce turf na halitta a wasu fannoni. Daga ra'ayi na bayyanar, turf na wucin gadi zai kasance kusa da kusa da ciyawa na dabi'a, kuma amincinsa da daidaituwa zai kasance mafi kyau fiye da ciyawa. Koyaya, bambance-bambancen fa'idodin muhalli ba makawa ne. Ayyukan muhalli na turf na halitta don daidaita microclimate da canza yanayin ba za a iya maye gurbinsu da turf na wucin gadi ba. Koyaya, tare da haɓaka fasahar turf ɗin wucin gadi a nan gaba, zamu iya yin imani cewa turf ɗin wucin gadi da turf na halitta za su ci gaba da yin amfani da fa'idodi daban-daban, koyo daga ƙarfin juna da kuma daidaita juna. Dangane da wannan bangon, masana'antar turf ta wucin gadi ta daure ta haifar da faffadan ci gaba.
Lokacin aikawa: Afrilu-26-2024