Shin turf na wucin gadi yana hana wuta?

Ba wai kawai ana amfani da turf ɗin wucin gadi a fagen ƙwallon ƙafa ba, har ma ana amfani da shi sosai a wuraren wasanni kamar filayen ƙwallon ƙafa, kotunan wasan tennis, filayen hockey, kotunan wasan ƙwallon volleyball, wuraren wasan golf, kuma ana amfani da su sosai a wuraren shakatawa kamar farfajiyar gida, gine-ginen kindergarten, na birni. kore, bel ɗin keɓewar babbar hanya, da wuraren taimako na titin jirgin sama. Bari mu duba ko turf ɗin wucin gadi ba ya da wuta.

55

Turf ɗin wucin gadi yana ƙara kusantar mutane, daga wuraren wasanni zuwa hulɗar cikin gida. Sabili da haka, kwanciyar hankali na turf na wucin gadi yana ƙara darajar mutane, daga cikin abin da wutar lantarki ke aiki na turf artificial alama ce mai mahimmanci. Bayan haka, albarkatun ƙasa na turf na wucin gadi shine PE polyethylene. Idan babu wani aiki mai hana harshen wuta, sakamakon wuta zai zama bala'i. Haka zai iyaTurf na wucin gadi da gaske yana taka rawa wajen rigakafin gobara?

56

Babban albarkatun kasa na yarn turf na wucin gadi sune polyethylene, polypropylene da nailan. Kamar yadda muka sani, “roba” abu ne mai iya ƙonewa. Idan turf ɗin wucin gadi ba shi da kaddarorin dawo da harshen wuta, wuta za ta haifar da sakamakon da ya wuce kima, don haka aikin ɗanyen wuta na turf ɗin wucin gadi ya zama muhimmin al'amari da ke shafar kwanciyar hankali na turf ɗin wucin gadi. Rashin wuta yana nufin cewa turf ɗin wucin gadi zai iya ƙone da kansa ba tare da kona duk lawn ba.

57

Ka'idar jinkirin harshen wuta ita ce a haƙiƙa don ƙara haɓakar wuta yayin samar da yarn ciyawa. Ana amfani da abubuwan kashe wuta don hana gobara, amma daga baya sun zama matsala ta kwanciyar hankali ga turf ɗin wucin gadi. Matsayin masu kare wuta shine hana yaduwar wuta da rage saurin wuta. Ƙara abubuwan hana wuta zuwa turf ɗin wucin gadi kuma na iya taimakawa hana yaduwar wuta. Sai dai da yawa daga cikin masana'antun da suke kera turf ɗin ba sa ƙara wani abin kashe wuta don a kashe kuɗi, abin da ke haifar da turɓayar turɓayar da ke barazana ga rayuwar ɗan adam, wanda kuma wani ɓoyayyiyar haɗari ce ta ciyawar ɗan adam. Don haka, lokacin siyan turf ɗin wucin gadi, yakamata ku zaɓi masana'antar turf ɗin wucin gadi na yau da kullun kuma kar ku kasance masu haɗama don arha.


Lokacin aikawa: Yuli-23-2024