Yadda Ake Sanya Ciyawa Na wucin gadi akan Kankare - Jagorar Mataki-mataki

Yawanci, ana shigar da ciyawa ta wucin gadi don maye gurbin lambun lambun da ke akwai. Amma kuma yana da kyau don canza tsofaffi, gaji da ƙorafi da kuma hanyoyi.

Ko da yake koyaushe muna ba da shawarar yin amfani da ƙwararru don shigar da ciyawa na wucin gadi, kuna iya mamakin gano yadda sauƙin shigar da ciyawa ta wucin gadi akan kankare.

Akwai fa'idodi da yawa tare da ciyawa ta wucin gadi, kuma - kulawa ba ta da yawa, babu laka da rikici, kuma yana da kyau ga yara da dabbobi.

Saboda haka, mutane da yawa suna zabar canza lambun su tare da turf na wucin gadi.

Akwai da yawa daban-dabanaikace-aikacen ciyawa na wucin gadi, wanda a bayyane yake kasancewa mai sauƙi mai maye gurbin lawn a cikin lambun zama. Amma sauran amfani na iya haɗawa da makarantu da wuraren wasan kwaikwayo, filayen wasanni, wasan golf, abubuwan da suka faru da nune-nunen, kuma ana iya shigar da ciyawa ta wucin gadi a cikin gida, inda zai iya yin babban fasali a cikin ɗakin kwana na yara, misali!

Kamar yadda kuke tsammani, kowane aikace-aikacen yana buƙatar hanyoyin shigarwa daban-daban da dabaru - babu wani-girma-daidai-duk shawarwarin.

Hanyar da ta dace, ba shakka, za ta dogara da aikace-aikacen.

Ana iya shigar da ciyawa ta wucin gadi a saman simintin dattin fili, shingen shinge har ma da shimfidar patio.

A cikin wannan jagorar, za mu tattauna yadda ake girka ciyawa ta wucin gadi akan siminti da shimfida.

Za mu dubi yadda ake shirya simintin da aka riga aka shirya don shigarwa, kayan aikin da kuke buƙatar aiwatar da aikin, da kuma ba ku jagorar mataki-mataki mai amfani da ke bayyana ainihin yadda ake aiwatar da shigarwar.

Amma don farawa, bari mu kalli wasu fa'idodin sanya ciyawa ta wucin gadi akan siminti.

84

Menene Fa'idodin Shigar da Ciyawa na Artificial akan Kankare?
Haskaka Tsoho, Gajiyar Kankare da Paving

Bari mu fuskanta, siminti ba daidai ba ne mafi kyawun yanayin kallo, ko?

147

A mafi yawan lokuta, siminti na iya zama mara kyau a cikin lambu. Koyaya, ciyawa ta wucin gadi za ta canza gajiyar simintin ku zuwa kyakkyawan lush, koren lawn.

Yawancin mutane za su yarda cewa lambu ya kamata ya zama kore, amma yana iya fahimtar cewa mutane da yawa sun zaɓi kada su sami lawn na gaske saboda kiyayewa, laka da rikici da ke ciki.

Duk da haka, wannan ba yana nufin cewa ba za ku iya samun lawn ba.

Akwai ƙarancin kulawa da ke tattare da ciyawa na wucin gadi kuma, idan an shigar da shi daidai, ya kamata ya wuce shekaru ashirin.

Za ku yi mamakin canjin da ciyawa ta karya za ta iya yi wa lambun ku.

Ƙirƙiri Faɗakar da Ba Zamewa ba

Lokacin da aka jika ko ƙanƙara, siminti na iya zama ƙasa mai santsi don tafiya a kai.

Ci gaban gansakuka da sauran halittun tsire-tsire matsala ce ta gama gari akan dutse, siminti, da sauran filaye waɗanda suka kasance cikin inuwa kuma suna da ɗanɗano a cikin yini.

Wannan kuma na iya haifar da simintin da ke cikin lambun ku ya zama sulbi, kuma yana sa ya zama haɗari don tafiya.

Ga waɗanda ke da ƙananan yara ko waɗanda ba su da ƙarfi kamar yadda suke a da, wannan na iya zama haɗari na gaske.

Duk da haka, ciyawa ta wucin gadi akan kankare za ta samar da gaba ɗaya maras zamewa wanda, idan an kiyaye shi da kyau, za ta kasance gaba ɗaya daga ci gaban gansakuka.

Kuma ba kamar kankare ba, ba zai daskare ba - yana hana baranda ko hanyar juyawa zuwa wurin wasan kankara.

Muhimmiyar La'akari Kafin Sanya Ciyawa Na wucin gadi Kan Kankare

Kafin mu ci gaba da nuna maka mataki-mataki yadda ake sanya ciyawa ta karya akan kankare, akwai wasu abubuwa da ya kamata ku bincika:

Shin Concrete ɗinku ya dace?

Abin baƙin ciki, ba duk kankare ne dace da shigarwa na wucin gadi ciyawa.

Kuna buƙatar simintin ya kasance cikin yanayi mai ma'ana; za ku iya samun mafi kyawun ciyawa na wucin gadi za ku iya saya, amma sirrin ciyawa na wucin gadi na dogon lokaci shine a shimfiɗa shi a kan tushe mai ƙarfi.

Idan akwai manyan tsage-tsafe da ke gudana ta cikin simintin ku, waɗanda suka sa sassansa suka ɗaga suka yi sako-sako, to yana da wuya a shigar da ciyawa ta wucin gadi kai tsaye.

Idan haka ne, ana ba da shawarar sosai cewa ku fasa simintin da ke akwai kuma ku bi hanyar don shigarwar ciyawa ta wucin gadi.

Duk da haka, ana iya gyara ƙananan tsage-tsage da ɓarna, ta amfani da fili mai daidaita kai.

Ana iya siyan mahadi masu daidaita kai daga shagunan DIY na gida kuma suna da sauƙin shigarwa, tare da yawancin samfuran kawai suna buƙatar ku ƙara ruwa.

Idan simintin ku ya tsaya tsayin daka kuma yana da ɗan lebur to, a mafi yawan lokuta, zai yi kyau a ci gaba da shigarwa.

Kuna buƙatar kawai amfani da hankalin ku lokacin tantance ko shigar da ciyawa ta wucin gadi a kan kankare, kuma ku tuna cewa zai buƙaci a sami aminci don tafiya.

Idan saman ku ba shi da kyau kuma yana da ƙananan lahani, kumfa a ƙarƙashinsa zai rufe waɗannan ba tare da matsala ba.

Idan wuraren siminti sun zama sako-sako ko kuma 'm' karkashin ƙafar ƙafa to kuna buƙatar cire simintin kuma shigar da ƙaramin tushe na MOT Type 1 sannan ku bi daidaitaccen hanyar shigar da ciyawa ta wucin gadi.

Infographic ɗin mu mai amfani zai nuna muku yadda ake yin wannan.

Tabbatar Zaku Samu Isassun Magudanar Ruwa

Yana da mahimmanci koyaushe a yi la'akari da magudanar ruwa.

Da zarar an gama shigarwa, abu na ƙarshe da kuke so shine ruwa yana zaune a saman sabon lawn ɗin ku.

Da kyau, za a sami ɗan faɗuwa a kan kankare wanda zai ba da damar ruwa ya gudu.

Koyaya, simintin da kake da shi bazai yi daidai ba, kuma ƙila ka lura cewa kududdufai suna bayyana a wasu wurare.

Kuna iya gwada wannan ta hanyar saukar da shi kuma bincika don ganin ko ruwa yana zaune a ko'ina.

106

Idan ya yi, ba babban batu ba ne, amma kuna buƙatar tono wasu ramukan magudanar ruwa.

Muna ba da shawarar yin amfani da bit na 16mm don haƙa ramuka inda kowane kududdufi ya yi, sannan, cika waɗannan ramukan da shingle 10mm.

Wannan zai hana yin tsiro akan sabuwar ciyawa ta karya.

Kwanta Ciyawa Artificial akan Kankare Mara Daidai

Lokacin ɗora ciyawa ta wucin gadi akan simintin da ba daidai ba - ko kowane siminti, don wannan al'amari - muhimmin sashi na tsarin shigarwa shine shigar da siminti.kumfa ciyawar wucin gadi.

148

Akwai dalilai da yawa na shigar da karyar ciyawar shockpad.

Da fari dai, zai samar da lawn mai laushi a ƙarƙashin ƙafa.

Ko da yake ciyawa ta wucin gadi tana da taushi ga taɓawa, lokacin da kuka sanya ta a saman siminti ko shimfida ciyawar za ta ji ƙaƙƙarfan ƙafar ƙafa.

Idan kun fadi, tabbas za ku ji tasirin saukowa. Duk da haka, shigar da kumfa a ƙarƙashinsa zai ji daɗi sosai a ƙarƙashin ƙafa kuma ya fi kama da lawn na gaske.

A wasu lokuta, kamar a filin wasa na makaranta, inda akwai yuwuwar fadowa yara daga tsayi, doka ta buƙaci abin girgiza.

107

Don haka, za ku iya tabbata cewa shigar da lawn ɗin karya zai tabbatar da cewa sabon lawn ɗin da aka girka zai samar da yanayi mai aminci ga duk dangi su more.

Wani kyakkyawan dalili na yin amfani da kumfa na ciyawa na wucin gadi shi ne cewa zai ɓoye ƙugiya da fasa a cikin simintin da kake da shi.

Idan ka shigar da ciyawa na karya kai tsaye a saman siminti, da zarar ta kwanta za ta yi kama da undulations a saman da ke ƙasa.

Don haka, idan akwai ƙugiya ko ƙananan fashe a cikin kankare, za ku ga waɗannan ta cikin lawn ɗin ku.

Yana da wuya sosai don kankare ya kasance daidai da santsi don haka koyaushe muna ba da shawarar yin amfani da kumfa a ƙasa.

Yadda ake Shigar Grass Artificial akan Kankare

Kullum muna ba da shawara ta amfani da ƙwararrun ƙwararrun don shigar da ciyawa na wucin gadi, saboda ƙwarewar su zai haifar da kyakkyawan ƙare.

Koyaya, yana da sauri da sauƙi don shigar da ciyawa ta wucin gadi akan kankare kuma idan kuna da ikon DIY, yakamata ku sami damar aiwatar da shigarwa da kanku.

A ƙasa zaku sami jagorar mataki-mataki don taimaka muku akan hanya.

Kayayyakin Mahimmanci

Kafin mu nutse tare da jagorar mataki-mataki, bari mu kalli wasu kayan aikin da za ku buƙaci shigar da ciyawa ta wucin gadi akan kankare:

Tsintsiya mai kauri.
Lambun tiyo.
Wuka Stanley (tare da ɗimbin kaifi mai yawa).
Wuka mai cikawa ko wuƙa mai ɗigon ruwa (don yada mannen ciyawa na wucin gadi).

Kayayyakin Amfani

Kodayake waɗannan kayan aikin ba su da mahimmanci, za su sauƙaƙe aikin (da rayuwar ku):

A jet wash

A rawar soja da filafili mahautsini (don haxa wucin gadi ciyawa m).

Kayayyakin Za Ku Bukata

Hakanan kuna buƙatar tabbatar da cewa kuna shirye kayan masu zuwa kafin farawa:

Ciyawa ta wucin gadi - ciyawa ta wucin gadi da kuka zaɓa, a cikin faɗin 2m ko 4m, ya danganta da girman sabon lawn ku.
Ƙarƙashin kumfa - wannan ya zo a cikin nisa na 2m.
Gaffer tef - don kiyaye kowane yanki na kumfa a ƙarƙashinsa.
Manne ciyawa na wucin gadi - maimakon yin amfani da bututu na manne ciyawa na wucin gadi, saboda adadin da za ku buƙaci, muna ba da shawarar yin amfani da tubs na ko dai 5kg ko 10kg biyu na manne-manufa iri-iri.
Tef ɗin haɗin gwiwa - don ciyawa na wucin gadi, idan haɗin gwiwa ya zama dole.

Don ƙididdige adadin manne da ake buƙata, kuna buƙatar auna kewayen lawn ɗinku a cikin mita, sannan ku ninka ta 2 (kamar yadda kuke buƙatar manna kumfa zuwa siminti da ciyawa zuwa kumfa).

Na gaba, auna tsawon kowane haɗin gwiwa da ake buƙata. A wannan lokacin, kawai kuna buƙatar ba da izinin haɗa haɗin gwiwar ciyawa na wucin gadi tare. Sanya haɗin kumfa ba lallai ba ne (wannan shine abin da tef ɗin gaffer yake).

Da zarar kun ƙididdige jimlar awo da ake buƙata, za ku iya tantance yawan banun da kuke buƙata.

Baho mai nauyin kilogiram 5 zai rufe kusan 12m, yada shi a fadin 300mm. Don haka baho 10kg zai rufe kusan 24m.

Yanzu da kuna da kayan aiki masu mahimmanci da kayan aiki, za mu iya fara shigarwa.

Mataki na 1 - Tsaftace Kankara mai Tsafta

149

Da fari dai, kuna buƙatar shirya simintin da ke akwai.

Kamar yadda aka bayyana a baya a cikin labarin, a wasu yanayi na musamman, kuna iya buƙatar yin amfani da fili mai daidaita kai - alal misali, idan kuna da manyan fasa (fiye da 20mm) a cikin simintin da kuke ciki.

Duk da haka, a mafi yawan lokuta, kumfa a ƙarƙashinsa zai zama abin da ake buƙata don shiga ƙarƙashin ciyawa.

Kafin a shigar da wannan, muna ba da shawarar sosai don tsaftace simintin don haka mannen ciyawa na wucin gadi zai haɗa daidai da simintin.

Hakanan yana da kyau a cire gansakuka da ciyawa. Idan ciyawar tana da matsala tare da kankare da ke akwai, muna ba da shawarar yin amfani da maganin ciyawa.

Ana iya haɗa kankare da/ko goge tare da tsintsiya mai tauri. Kodayake ba mahimmanci ba, wanka na jet zai sa aikin haske na wannan mataki.

Da zarar an tsaftace, za ku buƙaci ƙyale simintin ya bushe gaba ɗaya kafin tafiya zuwa mataki na gaba.

Mataki na 2 - Sanya Ramukan Magudanar Ruwa Idan Ana Bukata

Tsaftace siminti ko shimfidar shimfidar wuri kuma wata dama ce mai kyau don tantance yadda ruwa ke zubewa.

Idan ruwan ya ɓace ba tare da puddling ba, za ku iya matsawa mataki na gaba.

Idan ba haka ba, kuna buƙatar tono ramukan magudanar ruwa inda tsaunukan ke yin amfani da ɗigon ɗigon 16mm. Ana iya cika ramukan da shingle 10mm.

Wannan zai tabbatar da cewa ba za ku sami ruwan tsaye ba bayan ruwan sama.

150

Mataki na 3: Kwanciya-Tabbatar Ciwon Ciki

Don hana ciyawa daga girma ta cikin lawn ku, sanya membrane na ciyawa zuwa duk yankin lawn, tare da haɗe gefuna don tabbatar da ciyawa ba zai iya shiga tsakanin guda biyu ba.

Kuna iya amfani da galvanized U-pins don riƙe membrane a wurin.

Tukwici: Idan ciyawar ta kasance muhimmiyar matsala, a bi da wurin tare da maganin ciyawa kafin a shimfiɗa membrane.

Mataki na 4: Sanya Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙaƙwalwar Ƙimar 50mm 50mm

Don ƙananan tushe, zaku iya amfani da MOT Type 1 ko kuma idan lambun ku yana fama da ƙarancin magudanar ruwa, muna ba da shawarar yin amfani da guntun granite 10-12mm.

Rake da daidaita jimlar zuwa zurfin kusan 50mm.

Yana da matuƙar mahimmanci don tabbatar da ƙaddamar da ƙaramin tushe ta hanyar amfani da ma'auni mai girgiza faranti wanda kuma za'a iya ɗauka daga shagon hayar kayan aiki na gida.

Mataki na 5: Shigar da Koyarwar Kwanciya 25mm

Koyarwar Kwanciyar Kurar Granite

Don kwas ɗin kwanciya, rake da matakin kusan 25mm na ƙurar granite (grano) kai tsaye a saman ƙaramin tushe.

Idan ana amfani da gefan katako, ya kamata a daidaita tsarin shimfidawa zuwa saman katako.

Bugu da ƙari, tabbatar da cewa an haɗa shi sosai tare da ma'auni mai girgiza faranti.

Tukwici: Yin fesa ƙurar granite da sauƙi da ruwa zai taimaka masa daure da rage ƙura.

Mataki 6: Shigar da Zaɓin Na Biyu Weed-Membrane

Don ƙarin kariya, shimfiɗa Layer membrane mai hana ciyawa a saman ƙurar granite.

Ba wai kawai ƙarin kariya daga ciyawa ba har ma kamar yadda yake taimakawa don kare ƙasan Turf ɗin ku.

Kamar yadda yake a farkon Layer na membrane na sako, haɗa gefuna don tabbatar da ciyawa ba zai iya shiga tsakanin guda biyu ba. Sanya membrane ko dai zuwa gefen gefen ko kusa da shi gwargwadon yiwuwa kuma a datse duk wani abin da ya wuce gona da iri.

Yana da matukar mahimmanci don tabbatar da cewa membrane yana kwance kamar yadda za'a iya ganin kowane ramuka ta hanyar ciyawa ta wucin gadi.

NOTE: Idan kana da kare ko dabbar da za su yi amfani da lawn ɗinka na wucin gadi, muna ba da shawarar cewa KAR KA shigar da wannan ƙarin Layer na membrane saboda yana iya kama wari mara kyau daga fitsari.

151

Mataki 7: Cire & Sanya Turf ɗin ku

Wataƙila za ku buƙaci taimako a wannan lokacin saboda, dangane da girman ciyawa na wucin gadi, zai iya yin nauyi sosai.

Idan za ta yiwu, sanya ciyawar a matsayi ta yadda tulin jagorar yana fuskantar gidan ku ko babban ra'ayi saboda wannan ya kasance mafi kyawun gefen don duba ciyawa daga.

Idan kuna da juzu'i biyu na ciyawa, tabbatar da jagorar tari yana fuskantar hanya ɗaya akan guda biyu.

Tukwici: Bada ciyawar ta zauna na 'yan sa'o'i, da kyau a cikin rana, don daidaitawa kafin yanke.

152

Mataki 8: Yanke da Siffata Lawn ɗinku

Yin amfani da wuka mai kaifi, datsa ciyawa ta wucin gadi da kyau a kusa da gefuna da cikas.

Wuta na iya bushewa da sauri don haka maye gurbin ruwan wukake akai-akai don kula da yanke tsafta.

Kiyaye kewayen iyaka ta amfani da kusoshi masu galvanized idan ana amfani da gefan katako, ko galvanized U-pins, don madaidaicin karfe, bulo ko mai barci.

Kuna iya manne ciyawanku zuwa simintin kankare ta amfani da manne.

153

Mataki na 9: Tsare Duk wani haɗin gwiwa

Idan an yi daidai, bai kamata a ga haɗin gwiwa ba. Ga yadda ake shiga sassan ciyawa ba tare da wata matsala ba:

Na farko, sanya sassan ciyawa biyu gefe-gefe, tabbatar da cewa zaruruwan suna nuna hanya ɗaya kuma gefuna suna tafiya daidai.

Ninka guda biyu baya kamar 300mm don bayyana goyon baya.

A hankali yanke dinki uku daga gefen kowane yanki don ƙirƙirar haɗin gwiwa mai kyau.

A sake shimfiɗa guntuwar don tabbatar da gefuna sun hadu da kyau tare da daidaiton tazarar 1-2mm tsakanin kowane bidi'a.

Mayar da ciyawa baya, fallasa goyon baya.

Mirgine tef ɗin haɗin ku (gefen mai sheki ƙasa) tare da ɗinki sannan a shafa adhesive (Aquabond ko 2 adhesive) akan tef ɗin.

A hankali a ninka ciyawa a cikin wuri, tabbatar da cewa filayen ciyawa ba su taɓa ko sun zama tarko a cikin mannewa ba.

Aiwatar da matsi mai laushi tare da kabu don tabbatar da mannewa daidai. (Tip: Sanya jakunkuna busassun yashi na kiln tare da haɗin gwiwa don taimakawa haɗin gwiwa mafi kyau.)

Bada izinin mannewa ya warke na tsawon awanni 2-24 dangane da yanayin yanayi.

154


Lokacin aikawa: Afrilu-10-2025