Ingantattun lawns galibi ya fito ne daga ingancinciyawa ta wucin gadizaruruwa, biye da abubuwan da aka yi amfani da su a cikin tsarin masana'antar lawn da kuma gyaran injiniyan masana'antu. Yawancin lawn masu inganci ana samar da su ta amfani da filayen ciyawa da aka shigo da su daga ƙasashen waje, waɗanda ke da aminci da lafiya. Ƙananan fiber ciyawar ciyawa ba wai kawai yana da ƙarancin farashi ba, har ma yana haifar da babbar illa ga lafiyar ɗan adam.
Yayi kyauturf na wucin gadiana gudanar da ingantaccen bincike mai inganci, kuma an tabbatar da amincinsa, ingancinsa da ingancinsa zuwa wani ɗan lokaci. Kafin masana'anta, za su wuce gwaje-gwajen rigakafin tsufa da na tsattsauran ra'ayi, kazalika da gwajin kashe gobara na SGS Class II da gwajin kashe wuta, kuma ƙididdigar aminci ta cika ka'idodin duniya. Bugu da ƙari, kyawawan lawn na wucin gadi suna yin bincike mai inganci da gwaji don abubuwa masu cutarwa da masu guba, kuma ba su ƙunshi abubuwa masu cutarwa kamar ƙarfe masu nauyi ba. Ba sa fitar da wani ƙamshi mai ƙamshi a ƙarƙashin hasken rana. Kuma yayin aiwatar da zane da tacewa, ana buƙatar gwada ƙarfin jan zaren ciyawa. Lawns tare da ƙarfin ja mai ƙarfi da ƙarfi mai rauni yana da wuyar ganewa dangane da inganci.
Tushen tushen turf na wucin gadi shima yana ɗaya daga cikin dalilan da ke shafar ingancin turf ɗin wucin gadi.Tushen tushen turf na wucin gadiya ƙunshi masana'anta na PP, masana'anta mara saƙa, da masana'anta na raga. Dole ne inganci da kauri na masana'anta tushe dole ne su hadu da wasu buƙatu. Akwai nau'ikan nau'ikan nau'ikan turf na wucin gadi, madaidaitan madauri guda ɗaya, galibi PP. Yadudduka na ƙasa sau biyu, wanda ya ƙunshi PP + masana'anta mara saƙa da masana'anta PP + raga. Rubutun tushe mai haɗaka shine PP + masana'anta mara saka + masana'anta raga.
PP masana'anta shine abin da muke magana akai akai a matsayin polyester. Yana da kyawawa mai kyau, ba ya jin tsoron matsawa, ya bushe da sauri, kuma yana da sauƙin tsaftacewa; Kayan da ba a saka ba yana da halayen juriya na danshi, numfashi, laushi, laushi mai haske, rashin flammability, saukin ruɓewa, maras guba, kuma mara haushi. Mesh masana'anta yana da abũbuwan amfãni daga babban ƙarfi, anti entanglement, waterproofing, zafi juriya, mai kyau breathability, da kuma karfi shafi mannewa.
Tun dagawucin gadi turf tushe zanean sanya shi a ƙasa don tuntuɓar tushe kai tsaye, kuma sau da yawa ana fallasa shi ga hasken rana da ruwan sama, ko ma a nutsar da shi cikin ruwa, dole ne ya zama mai numfashi, mai hana ruwa, mai ɗorewa kuma yana da tasirin rigakafin tsufa. Idan ƙwayar turf na wucin gadi yana da bakin ciki sosai ko kuma ingancin kayan aikin ba shi da kyau, zai lalace kuma ya fashe, yana da matukar tasiri ga rayuwar sabis na turf na wucin gadi.
A kan jigo na tabbatar da inganci, masana'anta na PP, masana'anta da ba a saka ba, da masana'anta na raga kowanne yana da nasu amfani da rashin amfani. Idan aka yi la'akari da dorewa da rayuwar sabis na turf ɗin wucin gadi, yana da ɗan ƙarancin yin amfani da PP mai Layer-Layer ko masana'anta mara saƙa a matsayin madaidaicin turf na wucin gadi na yanzu, kuma galibinsu suna amfani da abubuwan haɗin gwiwa don cimma mafi kyawun amfani.
Hakanan mannen turf na wucin gadi na iya shafar ingancin turf ɗin wucin gadi. Ingancin manne yana ƙayyade ƙarfin tsagewa a ƙasan lawn. Ƙaƙwalwar ƙasa na lawn yana da ƙarfin juriya na hawaye, kuma ingancin lawn ɗin sa yana da kyau.
Lokacin aikawa: Dec-04-2023