Yadda ake tsara lambun mafarkinku?

Yayin da muke gabatowa sabuwar shekara kuma lambunan mu a halin yanzu suna kwance a kwance, yanzu shine lokacin da ya dace don ɗaukar kushin zane kuma fara zayyana lambun mafarkinku, a shirye don watannin bazara da bazara masu zuwa. Zayyana lambun mafarkinku bai kamata ya zama mai rikitarwa kamar yadda kuke tunani ba, amma akwai ƴan abubuwan da za ku yi la'akari da su kafin yin noma gaba da samun ƙira akan takarda. Hakanan yana da mahimmanci a sami tsari, don tabbatar da cewa sabon lambun ku ya cika dukkan akwatunan da suka dace kuma ya biya bukatun ku, da na dangin ku da dabbobin gida. A cikin sabon labarinmu, muna ba da wasu mafi kyawun shawarwarinmu don taimaka muku ƙirƙirar lambun mafarkinku. Mun yi ƙoƙari mu rufe duk abin da kuke buƙatar tunani game da lokacin tsara gonar ku don taimaka muku ba ku ra'ayoyi da zaburar da kuke buƙata don samun gonar da kuke mafarkin koyaushe.

69

Bari mu fara da shawarar ƙirar lambun mu ta farko.

Kafin zana lambun ku, nemi wahayi. Akwai abubuwan da ba za ku sani ba kuma za ku iya yin nadama daga baya ba ku haɗa su ba, don haka ku tabbata kun san abin da ke can. Yana da ban sha'awa don ganin abin da wasu mutane suka yi da nasu lambuna. Za mu ba da shawarar farawa ta hanyar bincike akan layi, saboda akwai wadataccen bayanai da ra'ayoyi akan Intanet.Auna UpKafin shirya lambun ku, kuna buƙatar ɗaukar wasu ma'auni don ku iya la'akari da shimfidawa da girman wurin da ya kamata ku yi aiki da su. Za mu ba da shawarar zana ainihin zanen lambun ku sannan ku yi amfani da ma'aunin tef, dabaran aunawa ko Laser, don ƙara ma'auni zuwa zanenku.

70

Yi la'akari da Taimakon Ƙwararru

Idan kasafin kuɗin ku ya ba da izini, yi la'akari da amfani da taimakon ƙwararru don ƙira da/ko gina lambun ku. Gwada bincika kan layi don kamfanonin ƙirar lambun gida waɗanda za su iya taimaka muku samun ra'ayoyinku akan takarda. Tabbas, wannan zai zo da farashi, amma shawarwarin ƙwararrun su na iya taimakawa hana yiwuwar al'amura masu tsada da yawa a ƙasa kuma za su iya ba da shawara kan abin da yake ko ba zai yiwu ba a cikin lambun ku. Dangane da ma'auni da rikitarwa na ƙira da matakin ikon ku na DIY, idan ana batun gina lambun ku, kuna iya yin hayar sabis na ɗan kwangilar shimfidar wuri na gida. Wasu ayyuka, irin su dasa shuki, suna da sauƙi don aiwatarwa, amma idan kuna la'akari da siffofi masu banƙyama, irin su patios, decking, bango ko shinge, to, irin wannan aikin na iya zama mafi kyau ga masu sana'a. Wannan saboda za su sami ƙwarewar da ake buƙata da kayan aiki don tabbatar da cewa an gudanar da aikin zuwa babban matsayi, bin mafi kyawun ayyuka. Wannan ya kamata ya tabbatar da tsawon rayuwar lambun ku.

71

Zabi Shuka Wanda Zaku sami Lokacin Kulawa

Lokacin shirya lambun ku, kuna buƙatar yin la'akari a hankali nawa ne lokacin da zaku iya keɓe don kula da shi. Tabbas, wasu tsire-tsire da shrubs suna buƙatar ƙarin kulawa fiye da wasu, don haka a kula don zaɓar cikin hikima. Idan ba ku da lokaci, kada ku damu, saboda akwai yalwar tsire-tsire masu ban sha'awa da shrubs waɗanda ke buƙatar ƙoƙari kaɗan don kula da su.

 35

Yi la'akari da Texture

Lokacin zayyana lambun ku, yana da mahimmanci ku haɗa nau'ikan laushi iri-iri. Kuna iya amfani da fale-falen fale-falen, tsakuwa, dutsen dutse, wuraren ciyawa, masu barcin katako ko aikin bulo don ƙirƙirar fasali daban-daban a cikin lambun ku kuma, gabaɗaya, ƙarin rubutu da zaku iya ƙarawa, mafi kyau. Misali, zaku iya gina baranda mai yashi, tare da titin tsakuwa da ke kaiwa zuwa wani wurin da aka daga sama wanda ke kewaye da gadaje masu bacci. Yin amfani da rubutu zai taimaka wajen haifar da sha'awa a cikin lambun ku, don haka kar a manta da haɗa shi.

72

Zabi Tsakanin Ciyawa na wucin gadi ko Ciyawa ta Gaskiya

Idan kuna neman kiyaye sabon lambun ku mai ƙarancin kulawa, sannan zaɓiciyawa ta wucin gadishi ne babu-kwakwalwa. Yayin da turf na karya ya kasance, hakika, da zarar an yi la'akari da shi a matsayin wani abu na faux pas a tsakanin al'ummar lambu, ci gaban fasaha yana nufin cewa yana da kyan gani sosai a zamanin yau kuma yana da wuya a gane cewa karya ne. Ko da wasu masu aikin lambu masu wahala yanzu sun zama magoya bayan turf ɗin roba. Akwai fa'idodi da yawa da ke haɗe da ciyawa ta wucin gadi wanda ba abin mamaki ba ne don yawancin masu gida suna zabar su canza ainihin ciyawar ciyawa zuwa turf na wucin gadi. Koren sa mai ɗorewa yayi kama da kamannin ainihin abin, amma baya buƙatar yanka, taki, iska ko ciyarwa. Har ila yau, zai yi kama da daidai duk abin da kakar, don samar da iyakar tasiri na shekara-shekara, ba kamar turf na ainihi ba, wanda zai iya yin launin ruwan kasa a lokacin rani kuma a cikin hunturu. Bugu da ƙari, yana da kyau ga yara da karnuka, saboda suna iya amfani da lawn duk shekara ba tare da an rufe su da laka da datti ba. Hakanan kuna buƙatar yin la'akari da kyau yadda ciyawa ta gaske za ta yi girma a cikin lambun ku. Idan lawn ɗinku ya kasance mafaka ta hanyar ɗorawa bishiyoyi ko shingen kewaye to zaku iya gano cewa ciyawa ta gaske ba za ta yi girma ba musamman, saboda yunwar damshi da hasken rana za su mutu, duka biyun suna da mahimmanci ga girma. Turf na karya yana da fa'ida, anan, kuma yana samar da ingantaccen madadin a wuraren da ciyawa na gaske ba za ta yi girma ba. Yana yiwuwa, ba shakka, don amfani da na gaske da na karya. Kuna iya la'akari da samun ciyawa na gaske don babban filin lawn ku, sannan kuma za ku iya sanya ciyawa ta wucin gadi don amfani mai kyau ta ƙara kore zuwa wuraren da ainihin kayan ba zai girma ba. Tabbas, kasafin kuɗi yana taka rawa, kuma, kamar yadda zaku iya tsammaniLawn wucin gadi don farashifiye da ciyawa na gaske, a cikin gajeren lokaci.

73

Kammalawa

Zayyana lambun ku na iya zama da daɗi da yawa. Mafi kyawun wuri don farawa shine bincika yuwuwar ra'ayoyin akan layi, kuma a cikin ƙasidu da mujallu. Bayan haka, idan zai yiwu, ƙirƙiri sikelin sikelin lambun ku kuma fara ƙara cikin fasalulluka na shimfidar wuri mai wuya da maki mai zurfi. Da zarar an yi haka, za ku iya gina shuka a kewayen waɗannan wuraren. Akwai abubuwa da yawa da za ku yi tunani game da lokacin zayyana lambun mafarkinku kuma muna fatan wannan labarin ya ba ku ra'ayoyi da wahayi don taimaka muku sa ta faru.


Lokacin aikawa: Satumba-05-2024