Ayyukan wasanni na iya samun buƙatu daban-daban don filin wasanni, don haka nau'in lawn na wucin gadi ya bambanta. Akwai lawn na wucin gadi da aka tsara musamman don juriya a wasannin ƙwallon ƙafa,lawn na wucin gadian ƙera shi don mirginawa da ba kwatance ba a cikin darussan golf, dalawn na wucin gaditsara don babban billa wasan ƙwallon tennis a wasanni.
Saboda kusancin kusanci tsakanin motsa jiki da rayuwarmu ta yau da kullun, ga matasa, matsakaicin motsa jiki na iya motsa jikinsu, yayin da manya, matsakaicin motsa jiki na iya shakatawa da kwantar da hankali.
Wasannin gama gari sun haɗa da wasan ƙwallon ƙafa, badminton, ƙwallon kwando, baseball, tennis, da ƙwallon ƙafa. Tare da ci gaba da haɓaka abubuwan wasanni, dukan al'umma suna da buƙatu mafi girma don wuraren wasanni da wuraren tallafi masu dangantaka. Lokacin fuskantar wasanni, muna kuma bin wuraren wasanni da muhallin da ke kewaye.
Don haka don tabbatar da ci gaba da aiwatar da wasannin motsa jiki, za a mai da hankali sosai kan shimfida wuraren wasanni.lawn na wucin gadi. Ana samar da lawn wucin gadi na wasanni don yin wasanni, kuma gabaɗayan wasanni kuma sun haɗa da gogayya, billa, da juriya. Kuma shimfiɗa lawn ɗin wucin gadi don wuraren samar da wasanni na iya rage ƙiyayya tsakanin ƙwallo da lawn yadda ya kamata, da kuma ɓarkewar tsakanin takalman wasanni da lawns. Haka kuma,ingancin ciyawa na lawn wucin gadi yana da taushi, don haka akwai isasshen sarari don tsalle.
Lokacin aikawa: Satumba-20-2023