Menene kayan ciyawa na wucin gadi?
Abubuwan ciyawa na wucin gadiGabaɗaya PE (polyethylene), PP (polypropylene), PA (nailan). Polyethylene (PE) yana da kyakkyawan aiki kuma jama'a sun yarda da shi sosai; Polypropylene (PP): Fiber na ciyawa yana da wuyar gaske kuma gabaɗaya ya dace da kotunan wasan tennis, kotunan ƙwallon kwando, da sauransu; Nylon: Yana da tsada sosai kuma ana amfani da shi a manyan wurare kamar golf.
Yadda za a bambanta ciyawa ta wucin gadi?
Bayyanar: Launi mai haske ba tare da bambancin launi ba; Tsire-tsire na ciyawa suna lebur, tare da ko da tufts da daidaito mai kyau; Adadin manne da aka yi amfani da shi don rufin ƙasa yana da matsakaici kuma yana shiga cikin rufin ƙasa, yana haifar da fa'ida gabaɗaya, tazarar allura iri ɗaya, kuma babu tsallake ko rasa ɗinki;
Hannun ji: Tsiran ciyawa suna da laushi da santsi lokacin da aka tsefe su da hannu, tare da elasticity mai kyau lokacin da aka danna shi da sauƙi ta dabino, kuma rufin ƙasa ba shi da sauƙin yagewa;
Alharini na ciyawa: raga yana da tsabta kuma babu bursu; Ƙarƙashin yana da lebur ba tare da raguwa mai mahimmanci ba;
Sauran kayan: Bincika idan ana amfani da kayan inganci don manne da samar da ƙasa.
Yaya tsawon rayuwar sabis na turf wucin gadi?
Rayuwar sabis na turf wucin gadiyana da alaƙa da tsawon lokaci da ƙarfin motsa jiki, da hasken rana da haskoki na ultraviolet. Wurare daban-daban da lokutan amfani na iya shafar rayuwar sabis na turf wucin gadi. Don haka rayuwar sabis na turf na wucin gadi yana tasiri da abubuwa da yawa, kuma rayuwar sabis ma ta bambanta.
Wadanne kayan taimako ake buƙata don shimfida turf na wucin gadi a filin ƙwallon ƙafa? Kuna buƙatar waɗannan na'urorin haɗi don siyan kowace ciyawa ta wucin gadi?
Na'urorin haɗi na lawn na wucin gadihada da manne, splicing tef, farin layi, barbashi, quartz yashi, da dai sauransu; Amma ba duk sayan ciyawa na wucin gadi ke buƙatar waɗannan ba. Yawancin lokaci, ciyawa ta wucin gadi kawai tana buƙatar manne da tef ɗin splicing, ba tare da buƙatar ɓangarorin manne baki ko yashi quartz ba.
Yadda za a tsaftace lawn na wucin gadi?
Idan kura mai iyo ne kawai, to ruwan sama na halitta zai iya tsaftace shi. Koyaya, kodayake filayen ciyayi na wucin gadi gabaɗaya sun hana zubar da ciki, nau'ikan datti iri-iri ba makawa ana haifar dasu yayin amfani da gaske. Sabili da haka, aikin kulawa na filayen ƙwallon ƙafa dole ne ya haɗa da tsaftacewa na yau da kullum. Mai tsabtace injin da ya dace zai iya ɗaukar datti mai sauƙi kamar shredded takarda, bawo na 'ya'yan itace, da sauransu. Bugu da ƙari, ana iya amfani da goga don cire datti da yawa, kula da kada ya shafi barbashi masu cikawa.
Menene tazarar layin ciyawa ta wucin gadi?
Tazarar layi shine nisa tsakanin layuka na layin ciyawa, yawanci ana auna su da inci. A ƙasa 1 inch=2.54cm, akwai na'urorin tazarar layi da yawa: 3/4, 3/8, 3/16, 5/8, 1/2 inch. (Misali, 3/4 stitch tazara yana nufin 3/4 * 2.54cm=1.905cm; 5/8 stitch tazara yana nufin 5/8 * 2.54cm=1.588cm)
Menene ma'anar ƙidayar allurar turf ɗin wucin gadi?
Adadin allura a cikin lawn wucin gadi yana nufin adadin allura da 10cm. A kan naúrar kowane 10 cm. Irin wannan nau'in allura, yawancin alluran akwai, mafi girma da yawa na lawn. A akasin wannan, sparser shi ne.
Menene adadin amfanin na'urorin haɗi na lawn wucin gadi?
Gabaɗaya, ana iya cika shi da yashi 25kg quartz + 5kg barbashi na roba / murabba'in mita; Manne shine 14kg a kowace guga, tare da amfani da guga ɗaya a cikin murabba'in murabba'in mita 200.
Yadda za a shimfida lawn na wucin gadi?
Lawn wucin gadiza a iya damka wa ƙwararrun ma'aikatan shimfida shinge don kammalawa. Bayan an haɗa ciyawar tare da tef ɗin da ake so, danna kan abin da ke da nauyi kuma jira shi ya dafe kuma ya bushe kafin ya yi ƙarfi kuma yana iya motsawa cikin yardar kaina.
Menene yawan ciyawa ta wucin gadi? Yadda za a lissafta?
Girman tari shine muhimmin alamar ciyawa ta wucin gadi, tana nufin adadin alluran tari a kowace murabba'in mita. Ɗaukar nisan saƙar 20 stitches / 10CM a matsayin misali, idan tazarar jeri ce 3/4 (1.905cm), adadin layuka a kowace mita shine 52.5 ( layuka = kowace mita / jere; 100cm / 1.905cm = 52.5) , kuma adadin dinki a kowace mita 200 ne, sannan tarin yawa = layuka * dinki (52.5 * 200=10500); Don haka 3/8, 3/16, 5/8, 5/16 da sauransu, 21000, 42000, 12600, 25200, da sauransu.
Menene ƙayyadaddun turf ɗin wucin gadi? Me game da nauyi? Yaya hanyar marufi take?
Madaidaicin ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙa'idodin shine 4 * 25 (mita 4 faɗi da tsayin mita 25), tare da fakitin jakar PP baki akan marufi na waje.
Lokacin aikawa: Dec-18-2023